A. 40 m/s.
B. 8 m/s.
C. 4,88 m/s.
D. 120 m/s.
Tóm tắt:
s=1000m
t = 2 phút 5 giây = 125 giây
v=?
Lời giải:
Vận tốc của học sinh đó là:
v=st=1000125=8(m/s)
Chọn đáp án B.
Gói VIP thi online tại VietJack (chỉ 400k/1 năm học), luyện tập gần 1 triệu câu hỏi có đáp án chi tiết