A. t = 0,15 giờ.
B. t = 15 giây.
C. t = 2,5 phút.
D. t = 14,4phút.
Tóm tắt
s=1,5km
v=10m/s=36km/h
t=?
Lời giải:
Thời gian để người đó đi hết quãng đường là:
t=sv=1,536=124(h)=2,5(phut)=150(s)
Chọn đáp án C.
Gói VIP thi online tại VietJack (chỉ 400k/1 năm học), luyện tập gần 1 triệu câu hỏi có đáp án chi tiết