Thứ bảy, 24/05/2025
IMG-LOGO
Trang chủ Lớp 3 Toán Toán lớp 3 (Dành cho buổi học thứ 2): Tuần 35 có đáp án

Toán lớp 3 (Dành cho buổi học thứ 2): Tuần 35 có đáp án

Toán lớp 3 (Dành cho buổi học thứ 2): Tuần 35 (Tiết 1) có đáp án

  • 783 lượt thi

  • 10 câu hỏi

  • 30 phút

Danh sách câu hỏi

Câu 4:

Tính

350 ml + 500 ml = ……………..                             1 000 g – 600 g = …………….

200 mm × 4 = ……………                                      900 g : 3 = ……………

Xem đáp án

350 ml + 500 ml = 850 ml                                       1 000 g – 600 g = 400 g

200 mm × 4 = 800 mm                                            900 g : 3 = 300 g


Câu 6:

b) Tính chu vi tam giác ADC.

Xem đáp án

b) Ta có: AD = BC = 9m; AB = CD = 12 m

Chu vi tam giác ADC là:

12 + 15 + 9 = 36 (m)


Câu 8:

b) Trong cùng một năm:

- Nếu ngày 28 tháng 4 là thứ Sáu thì ngày 1 tháng 5 là ………….

- Nếu ngày 27 tháng 5 là thứ Bảy thì ngày 1 tháng 6 là …………..

Xem đáp án

b) Trong cùng một năm:

- Nếu ngày 28 tháng 4 là thứ Sáu thì ngày 1 tháng 5 là Thứ Hai

- Nếu ngày 27 tháng 5 là thứ Bảy thì ngày 1 tháng 6 là Thứ Năm


Câu 10:

Mẹ mua 3 kg rau với giá 15 000 đồng 1 kg va mua hoa quả hết 40 000 đồng. Hỏi mẹ mua rau và hoa quả hết bao nhiêu tiền?

Xem đáp án

Mẹ mua rau hết số tiền là:

15 000 × 3 = 45 000 (đồng)

Mẹ mua rau và hoa quả hết số tiền là:

45 000 + 40 000 = 85 000 (đồng)

Đáp số: 85 000 đồng


Bắt đầu thi ngay